Sáng ngày 15/7, tại thị xã Tịnh Biên, Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh An Giang phối hợp với Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ Việt Nam thị xã Tịnh Biên tổ chức lễ tiếp nhận và khởi công xây dựng nhà Đại đoàn kết từ nguồn Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam tài trợ.
Chiều ngày 01/7/2024, Phó Bí thư Thị ủy Tịnh Biên- Chủ tịch Ủy ban nhân dân thị xã Phạm Thành Nhơn chủ trì Lễ trao Quyết định bổ nhiệm công chức quản lý. Cùng tham dự có Phó Chủ tịch UBND thị xã Lâm Văn Bá.
Vừa qua, HĐND thị xã Tịnh Biên khoá XII, nhiệm kỳ 2021-2026, tổ chức kỳ họp thứ 17 (chuyên đề) để thông qua nhiều nội dung quan trọng. Đến dự có đồng chí Nguyễn Hồng Đức – Tỉnh Ủy viên, Tổ trưởng Tổ Đại biểu HĐND tỉnh, Bí thư Thị Ủy Tịnh Biên.
Vừa qua, UBND thị xã Tịnh Biên tổ chức Hội nghị triển khai Kế hoạch Chuẩn bị cho Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024-2025 và Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024. Đồng chí Lâm Văn Bá – Phó Chủ tịch UBND thị xã chủ trì hội nghị.
Ngày 20/5/2024, ông Lê Trung Hiếu- Giám đốc Trung tâm Xúc tiến, Thương mại và Đầu tư tỉnh; ông Lâm Văn Bá- Phó Chủ tịch UBND thị xã Tịnh Biên đồng chủ trì cuộc họp với các ngành liên quan thị xã, về việc trao đổi công tác phối hợp thông quan hàng hóa qua biên giới và công tác chuẩn bị trong diễn ra Hội chợ Thương mại quốc tế Tịnh Biên - An Giang năm 2024.
Ngày 21/5/2024, UBND TX. Tịnh Biên long trọng tổ chức Lễ khánh thành Công trình xây dựng 3 phòng học của Trường Mầm non Tuổi Thơ thuộc xã An Cư. Đến dự lễ khánh thành có ông Ngô Đức Bình- Phó Chủ tịch Công đoàn Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam; Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo An Giang Võ Bình Thư; ông Lâm Văn Bá- Phó Chủ tịch UBND thị xã Tịnh Biên.
An Giang là tỉnh có đường biên giới giáp với nước bạn Campuchia. Theo đánh giá từ Ngân hàng Nhà nước Việt Nam, nhu cầu thu đổi ngoại tệ, mua bán ngoại tệ của khách quốc tế, khách du lịch và người dân vẫn thường xuyên có nhu cầu phát sinh tăng.
Mới đây, Bí thư Thị ủy Tịnh Biên Nguyễn Hồng Đức cùng Chủ tịch UBND thị xã Phạm Thành Nhơn đến khảo sát các tuyến kênh thủy lợi phục vụ sản xuất nông nghiệp trên địa bàn thị xã để đánh giá tình hình và chỉ đạo các giải pháp đảm bảo nguồn nước phục vụ sản xuất nông nghiệp.